
 

 
TBS MAKAO MAKUU 
Shirika la Viwango Tanzania 
Barabara ya Sam Nujoma / 
Morogoro, Ubungo, Dar es Salaam 
S. L. P. 9524  
DAR ES SALAAM, TANZANIA 
Simu Na: +255 22 245 0298/ 
+255 22 245 0206  
Nukushi:  +255 22 2450959  
Namba ya Simu Bila Malipo: 0800110827 
Barua pepe: info@tbs.go.tz 
Tovuti: http://www.tbs.go.tz 
Barua pepe kwa ajili ya malalamiko ya 
wateja: malalamiko@tbs.go.tz 
Twitter: TBS_Tanzania 
Instagram: tbs_Viwango 
 

TBS KANDA YA 
KATI 

Jengo la Kambarage 
S. L. P. 2956 
DODOMA, 
TANZANIA 
Simu Na:  
+255 26  2520310 

 

TBS KANDA YA 
ZIWA 

Jengo la NSSF, 
Ghorofa ya 3 
S. L. P. 1814 
MWANZA, 
TANZANIA 
Simu Na:  
+255 28 2505044 

 

TBS KANDA YA 
KASKAZINI 

Jengo la NSSF (Mafao 
House), Ghorofa ya 2 
S. L. P. 2399 
ARUSHA,  
TANZANIA 
Simu Na:  
+255  27 2520143 

 

TBS KANDA YA 
NYANDA ZA JUU 
KUSINI 
Jengo la NHIF, 
Ghorofa ya 7 
S. L. P. 1674 
MBEYA, TANZANIA 
Simu Na:  
+255 25 2502848 

 

TBS KANDA YA 
KUSINI 

Jengo la MTUWASA 
S. L. P. 1396 
MTWARA,  
TANZANIA 
Simu Na:  
+255 23 2334477 

 

TBS KANDA YA 
MAGHARIBI 

Jengo la NSSF (Mafao 
House), Ghorofa ya 2 
S. L. P. 1276 
KIGOMA,  
TANZANIA 
Simu Na:  
+255 28 2804023 
 

 

Barua zote ziandikwe kwa MKURUGENZI MKUU 

 

`  

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
______ 

 

WIZARA YA VIWANDA NA BIASHARA 
 

SHIRIKA LA VIWANGO TANZANIA 
 

 

 

Mwanachama wa Shirika la Viwango la Kimataifa (ISO), Codex Alimentarius Commission (WHO/FAO) na Wakala wa ISO na Mashirika ya Viwango ya Mataifa 

mbalimbali  
 

 
TAARIFA KWA WAFANYABIASHARA WA BIDHAA ZA CHAKULA NA 

VIPODOZI 
 

Dar es Salaam,Novemba 14, 2023 
 

Kwa mujibu wa Sheria ya Viwango, Sura 130 na kanuni zake Shirika la Viwango 
Tanzania (TBS) pamoja na majukumu mengine limepewa jukumu la kusimamia 
usalama na ubora wa bidhaa za chakula na vipodozi kwa lengo la kulinda afya ya jamii. 
Katika kutekeleza jukumu hili, Shirika hutoa huduma ya usajili wa maeneo ya biashara 
yanayohusika na chakula, vipodozi, majengo ya kuuzia, kuandalia au kusambazia 
bidhaa hizo.  
 
Maeneo ya biashara yanayohitajika kusajiliwa ni pamoja na hoteli za kitalii na za 
kawaida, supermarkets, maduka ya jumla na rejareja ya vyakula na vipodozi, mashine 
za kuchakata nafaka na mazao mengine yasiyofungashwa, wauzaji na wasambazaji wa 
chakula kwenye mikusanyiko (caterers), vioski, baa, maghala ya vyakula na vipodozi, 
kantini, migahawa na magari yanayobeba vyakula na vipodozi.  

 
Usajili huu ni wa lazima na maombi yafanyike kupitia tovuti ya TBS (www.tbs.go.tz) 
kupitia mfumo wa maombi mtandao https://oas.tbs.go.tz kabla ya tarehe 31.12.2023.  
 
TBS inapenda kuwatahadharisha wafanyabiashara wote kuwa atakayekutwa anauza, 
anahifadhi au kusambaza bidhaa za chakula na vipodozi bila kusajili jengo lake 
atachukuliwa hatua kali za kisheria.  

 
Kwa maelezo zaidi wasiliana nasi kupitia kituo cha huduma kwa wateja kwa namba 
0800 110 827. 
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Meneja wa Uhusiano na Masoko 
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